วิทยาลัยวิทยาศาสตร์สาธารณสุข
โทรศัพท์กลาง โทรสาร Website อีเมล
0-2218-8152-3 0-2218-8149,
0-2253-2395,
0-2255-6046
http://www.cphs.chula.ac.th cphs@chula.ac.th
ตำแหน่ง ชื่อ-นามสกุล ที่ทำงาน โทรสาร อีเมล

คณบดี

ศ.ดร.สถิรกร พงศ์พานิช 88194 0-2255-6046 Sathirakorn.p@chula.ac.th

รองคณบดี

รศ.ดร.รัตนา สำโรงทอง 88226,
88194
0-2255-6046 Ratana.so@chula.ac.th,
Sratana3@chula.ac.th

รองคณบดี

ผศ.ดร.เนาวรัตน์ กาญจนาคาร 88436 88149,
0-2253-2395
Naowarat.k@chula.ac.th

รองคณบดี

รศ.ดร.วัฒน์สิทธิ์ ศิริวงศ์ 88184,
88194
0-2255-6046 Wattasit.s@chula.ac.th

ผู้ช่วยคณบดี

ผศ.ดร.ชนิดา พลานุเวช 88158 88149,
0-2253-2395
Chanida.p@chula.ac.th

ผู้ช่วยคณบดี

ผศ.ดร.จิตรลดา อารีย์สันติชัย 88200 0-2255-2177 Chitlada.a@chula.ac.th

ผู้ช่วยคณบดี

นางวิภา ด่านธำรงกูล 88204 88149,
0-2253-2395
Vipa.d@chula.ac.th

ผู้ช่วยคณบดี

อ.ดร.เทพนาฎ พุ่มไพบูลย์ 88154 0-2253-2395 Tepanata.p@chula.ac.th

ผู้ช่วยคณบดี

รศ.ดร.ประเทือง หงสรานากร 88049 0-2255-6046 Arbeit_3@hotmail.com

โปรแกรมวิจัยสารเสพติด
แอลกอฮอล์และโรคเอดส์

ผศ.ดร.จิตรลดา อารีย์สันติชัย 88159 0-2255-2177 Chitlada.a@chula.ac.th

โปรแกรมมาลาเรีย

ผศ.ดร.เนาวรัตน์ กาญจนาคาร 88436 88149,
0-2253-2395
Naowarat.k@chula.ac.th

โปรแกรมวิจัยเวชศาสตร์ประชากร

ผศ.ดร.เขมิกา ยามะรัต 88437 88149,
0-2253-2395
Khemika.y@chula.ac.th

โปรแกรมวิจัยสุขภาพวัยรุ่น

ศ.นพ.สุรศักดิ์ ฐานีพานิชสกุล 88194 0-2255-6046 Surasak.t@chula.ac.th

โปรแกรมสุขภาพอนามัย
สิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย

รศ.ดร.วัฒน์สิทธิ์ ศิริวงศ์ 88184,
88194
0-2255-6046 Wattasit.s@chula.ac.th

โปรแกรมวิจัยระบบสาธารณสุข

รศ.ดร.สถิรกร พงศ์พานิช 88194 0-2255-6046 Sathirakorn.p@chula.ac.th

โปรแกรมวิทยาศาสตร์สมุนไพร

ผศ.ดร.ชนิดา พลานุเวช 88158 88153,
0-2253-2395
Chanida.p@chula.ac.th

ผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร

นางสาวอรุณี เขียวชะอุ่ม 88150 88149,
0-2253-2395
Arunee.kh@chula.ac.th

กลุ่มงานบริหารแผนและงบประมาณ

นางสาวเนื้อเย็น สงวนให้ 88149 88149,
0-2253-2395
nuryen.s@chula.ac.th

กลุ่มงานบุคคล

นางสุรีรัตน์ บุณยะเสน 88152-3 88153,
0-2253-2395
Sureerat.b@chula.ac.th

งานสารบรรณและธุรการ

นางสาววันเพ็ญ พรเจริญ 88148 88153,
0-2253-2395
Wanpen.p@chula.ac.th

กลุ่มงานคลังและพัสดุ

นางอโณทัย เกิดเจริญ 88438 88145 Anothai.m@chula.ac.th

กลุ่มงานคลังและพัสดุ

นางสาวสุดา ทินกรวงศ์ 88145 88145 Suda.t@chula.ac.th

กลุ่มภารกิจงานอาคารสถานที่และยานพาหนะ

นายวรวัชร วงษ์พนัส 88151 88149,
0-2253-2395
vorawat.w@chula.ac.th

กลุ่มภารกิจงานบริการเทคโนโลยีไอที
สื่อโสตทัศนูปกรและกราฟฟิก

นายประสิทธิ์ ปทุมรัตนไพศาล 88146 0-2253-2395 prasit.p@chula.ac.th

สำนักงานประกันคุณภาพ

นางสาวศุทธฤทัย เชิญขวัญมา 88144 0-2253-2395 ae_choen@hotmail.com

ผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ

นางสาวศุกรินทร์ วิมุกตายน 88191 0-2255-6046 sukarin.w@chula.ac.th

ผู้ประสานงานตารางสอนตารางสอบ

นางสาววิดาร์ ปัญญาวุธ 88193 0-2255-6046 Vidar.p@chula.ac.th

ผู้ประสานงานทะเบียน

นางสาวศุกรินทร์ วิมุกตายน 88191 0-2255-6046 sukarin.w@chula.ac.th

ผู้ประสานงานอาจารย์ที่ปรึกษา

นายภูมิรัตน์ โกกิลกนิษฐ 88193 0-2255-6046 Poohmerat.k@chula.ac.th

กลุ่มงานวิรัชกิจ

นางสาวดาวนภา เมธาธีระนันท์ 88194 0-255-6046 daonapa.m@chula.ac.th

กลุ่มงานสนับสนุน วิจัย และ
การประชุม/อบรม/บริการทางวิชาการ

นางณัฐวรรณ ดีเลิศยืนยง 88190 88195 yee2501@yahoo.com

กลุ่มงานสนับสนุน วิจัย และ
การประชุม/อบรม/บริการทางวิชาการ

นางสาวกาญรัตน์ อินทุรัตน์ 88230 88195,
0-2255-6046
kanyaratgolf2529@gmail.com

กลุ่มงานสารสนเทศและ
เทคโนโลยีสารสนเทศ

นางสาวสุนันทา วงศ์ชาลี 88047 0-2255-6046 Sunanta.w@chula.ac.th

ห้องสมุด

นางสาวสุรดา สุวรรณปักษ์ 88046 0-2255-6046 Surada.s@chula.ac.th

ศูนย์คอมพิวเตอร์

นายธงชัย จินดาสิทธางกูร 88227 0-2255-6046 Thongchai.sa@chula.ac.th

ศูนย์ศึกษาเฝ้าและเฝ้าระวัง
ปัญหาสุขภาพและสาธารณสุข

นางสาวศุกรินทร์ วิมุกตายน 88191 0-2255-6046 sukarin.w@chula.ac.th

วารสารวิจัยวิทยาศาสตร์การแพทย์
(Journal of Health Research (Indexed:
Chemical Abstracts Service (CAS),
Elservier Biblio-graphic Databases,
SCImago, TCI)

นางสาวสุนันทา วงศ์ชาลี 88047 0-2255-6046 Sunanta.w@chula.ac.th

บริการห้องปฏิบัติการวิทยาศาสตร์

นางอารีย์ เสือก้อน 88155 88149,
0-2253-2395
Aree.s@chula.ac.th

สมาคมนิสิตเก่าวิทยาลัย
วิทยาศาสตร์สาธารณสุข

นายณรงค์ ช่อนาม 88186 0-2255-6046 Narong.c@chula.ac.th

สมาคมนิสิตเก่าวิทยาลัย
วิทยาศาสตร์สาธารณสุข

นายภูมิรัตน์ โกกิลกนิษฐ 88193 0-2255-6046 Poohmerat.k@chula.ac.th

คณะกรรมการพิจารจริยธรรมการวิจัย
ในคนกลุ่มสหสถาบัน ชุดที่ 1
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

รศ.นพ.ปรีดา ทัศนประดิษฐ 83202

คณะกรรมการพิจารจริยธรรมการวิจัย
ในคนกลุ่มสหสถาบัน ชุดที่ 1
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

น.ส.วรยา กฤษน้อย 83202 Waraya.k@chula.ac.th